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HOTUBA YA MHE. OMAR SAID SHAABAN (MBW), WAZIRI WA BIASHARA 

NA MAENDELEO YA VIWANDA, SERIKALI YA MAPINDUZI ZANZIBAR 
KATIKA WA SHEREHE ZA KUFUNGA MAONESHO YA 46 YA KIMATAIFA 

YA BIASHARA YA DAR ES SALAAM TAREHE 13 JULAI, 2022 KATIKA 

UWANJA WA MWL. J.K. NYERERE, DAR ES SALAAM 
 
 

Mheshimiwa Dkt. Philip Isdor Mpango, Makamu wa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania; 
Mheshimiwa Dkt. Ashatu K. Kijaji (Mb), Waziri wa Uwekezaji, Viwanda 
na Biashara; 
Waheshimiwa Mawaziri wote mliopo hapa;  
Mheshimiwa Exaud Silaoneka Kigahe (Mb.), Naibu Waziri wa Uwekezaji, 
Viwanda na Biashara; 
Waheshimiwa Manaibu Waziri wote mliopo hapa; 
Mheshimiwa Amos Makala, Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam; 
Mheshimiwa Jokate Mwegelo, Mkuu wa Wilaya ya Temeke; 
Prof. Godius Kayharara, Katibu Mkuu Wizara ya Uwekezaji, Viwanda na 
Biashara; 
Makatibu Wakuu na Manaibu Makatibu Wakuu wote Mliopo hapa; 
Waheshimiwa Mabalozi na Wakuu wa Mashirika ya Kimataifa; 
Prof. Ulingeta Mbamba Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TanTrade; 
Bi.  Latifa Khamis, Mkurugenzi Mkuu wa TanTrade; 
Bi. Angelina Ngalula Mwenyekiti na Mwakilishi wa Sekta Binafsi Tanza-
nia;  
Bi. Esther Mang’enya Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya Azania na wad-
hamini wakuu wa Maonesho ya 46 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es 
Salaam; 
Viongozi wa Vyama vya Siasa na Dini Mlioko hapa; 
Viongozi wa Mashirika ya Umma na Binafsi; 
Menejimenti ya Wizara na TanTrade; 
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Wajumbe wa Bodi ya Wakurugenzi TanTrade 
Ndugu Washiriki wa Maonesho; 
Wageni Waalikwa; 
Wanahabari; 
Mabibi na Mabwana; 
 

 
Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania! 
 

Nami niendelee kuungana na wenzangu waliotangulia, kumshukuru 
Mwenyezi Mungu kwa kutuwezesha sote kujumuika katika siku hii ya 

leo. 
 
Napenda kutoa shukrani zangu za dhati kwako wewe Mheshimiwa 
Dkt. Philip Isdor Mpango, Makamu wa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, kwa kukubali kuwa Mgeni Rasmi katika 

hafla ya kufunga Maonesho haya.  

  
Nimshukuru Waziri mwenzangu, Mheshimiwa Dkt. Ashatu Kijaji 

(Mb), Waziri wa Uwekezaji, Viwanda na Biashara na 
Menejimenti ya TanTrade chini ya Bi. Latifa Mohamed Khamis 

Mkurugenzi Mkuu, kwa kunialika tena kuja kujumuika nanyi leo 

kwenye ufungaji wa Maonesho haya makubwa. Nilikuja kipindi cha 
ufunguzi wa Maonesho tarehe 03 Julai, 2022 na leo nipo tena, hakika 

nimefarajika kuwepo hapa na nawashukuru sana.  
 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi 
Nimepewa nafasi hii kwa lengo la kukushukuru wewe Mheshimiwa 

Mgeni Rasmi lakini pia kuleta salamu kutoka Zanzibar. Na kwa vile pia 
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Wizara yangu inashughulikia masuala ya Biashara na Maendeleo ya 

Viwanda, niseme nimefurahishwa sana na uwepo wa Maonesho haya 

ambayo kwa hakika yametoa fursa kwa Watanzania kujitangaza, 
kujifunza, kupata teknolojia mpya lakini zaidi kujenga mitandao ya 

kibiashara na Washiriki mbalimbali kutoka ndani na nje ya Nchi.  
 

Kwa upande wa Zanzibar, kulikuwa na Banda maalumu lililoratibiwa 

chini ya Wizara yangu lililokuwa na Washiriki kutoka Zanzibar. Ni 
imani yangu kuwa washiriki wetu hawajatoka bure, wamepata vingi 

kutokana na ushiriki wao katika Maonesho haya. 
 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Nikuahidi wewe na Serikali kwa ujumla, kuwa tutaendelea kudumisha 

ushirikiano baina ya Wizara zetu hizi mbili katika kuhakikisha tunakuza 
Sekta hii ya Biashara na Viwanda kwa maslahi mapana ya Wananchi 

waliotupa dhamana ya kuwaongoza, na Taifa letu kwa ujumla. Na 
kwa hili naomba nikudokeze, tunao Mpango wa kujenga Uwanja wa 

Maonesho wa Kisasa na wa kimataifa katika eneo la Fumba Zanzibar, 

ambao utatoa fursa kwa bidhaa zetu kuendelea kutangazwa na 
kujulikana na mataifa mbalimbali.  Zanzibar pia kuna fursa mbalimbali 

za kibiashara na uwekezaji zikiwemo za Kilimo, Utalii na Uchumi wa 
Buluu ambayo kwa sasa ndio Sera kuu ya Mhe. Dkt.  Ali Hassan 

Mwinyi, Rais wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar. Tutashirikiana 

na wadau mbalimbali wakiwemo TanTrade katika kuendeleza Uwanja 
huo na pia katika uratibu wa Maonesho mbalimbali ili kufikia malengo 
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tuliyojiwekea kwa kasi zaidi maana wao wameshakua wazoefu katika 

Sekta hii. 
 

Basi baada ya kusema hayo Mheshimiwa Mgeni Rasmi, nishukuru tena 

kwa kuwepo kwako mahali hapa, na niwakaribishe wote Zanzibar. 

 
Asanteni kwa kunisikiliza! 

Kazi Iendelee…! 


